มี Control Panel ฟรีๆไหมคับ

มี Control Panel ฟรีๆไหมคับ

สำหรับ windows อะคับ

ต้องการนำเอาไปวางระบบเว็บโฮสในสาขาอะคับ เพื่อให้นักศึกษาได้มีการทดลองทำเว็บไซต แต่ติดปัญหาที่ไม่ค่อยมี Control Panel ฟรีที่คอยจัดการระบบ

หรือ จะแนะนำเป็น linux ก็ได้นะคับ เพราะตอนนี้ศึกษาในส่วนของ windows อยู่ ถ้าลีนุกซ์ช่วยแนะนำอย่างละเอียดด้วยคับเพระาผมยังไม่เคยcommand linux เลย

ขอบพระคุณมากคับ

Website panel

HELM Lite 5 (5 Domain Limitation):

ZPanel

HELM Lite 5 ไม่มีแล้วนินา?

Website panel เวิร์คมากครับ ฟรี ไม่จำกัดโดเมนด้วย ลูกค้าผมมีใช้สองสามเครื่องที่ผ่านมาก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไรครับ