วิธีติดตั้ง + config NGINX แบบไม่ต้องยุ่งอะไรกับ DA เลย ไม่ต้อง Run Cron, ไม่แก้ unlimit, รูปขึ้นทุกเว็บ

ผมมีปัญหา phpmyadmin ไม่แสดงรูปเลยครับ

ลบนี่ออกครับ

location ~*  ^/([B]phpmyadmin|[/B]webmail|squirrelmail|uebimiau|roundcube)/.+\.(jpg|jpeg|gif|png|ico|css|zip|tar|tgz|gz|rar|bz2|doc|xls|exe|pdf|ppt|txt|tar|wav|bmp|rtf|js|wmv|avi|cur|swf|mp3|wma|htc|cur)$  {

เป็นบทความที่ดีครับ ขอนำไปลองทำดูบ้าง

อันนี้จะมีปัญหาถ้าเครื่องหลายไอพีหรือป่าวครับ

แบบหลายไอพีมีวิธีทำได้อยู่ครับ ลองค้นกูเกิลดู มีสอน

สมัยนี้ complie ด้วย custombuild 2.0 ได้แล้วครับ ง่ายกว่า

หลาย IP ก็ไม่ยากครับลองดู

ตั้งแต่ da รองรับ nginx/nginx_proxy นี่
เครื่องใหนที่ยังใช้ php 5.2 แล้วอยากลง nginx ทำผ่าน custombuild2 ร่วมกับ apache/php ใน custombuild1 ง่ายมากๆเลย

ตอนนี้ 2.0 มันเป็น BETA ไม่ใช่หรอครับ แล้วมันใช้แล้ว Work หรอครับ

Beta แต่ผมก็ลงใช้งานจริงแล้วนะครับ ทั้งหลาย IP / SSL หรือ IP เดียวแต่มีใช้ SSL ก็ไม่มีปัญหาประการใด

ขอบคุณครับ