ใครเคยใช้บริการ colocation ของ BangmodHosting บ้างครับ

ใครเคยใช้บริการ colocation ของ BangmodHosting บ้างครับ อยากทราบว่าเป็นยังไงบ้าง

1 Like

เอาแง่ไหนละครับ รวมๆก็ok ครับยังไม่มีใครบ่นอะไร

1 Like

เรื่องซับพอร์ตหนะครับ ช้าเร็วยังไง

1 Like

ปกติ colocation ดูแลเฉพาะ network , power , kvm อะไรพวกนี้นะครับ
ที่คุณว่าซับพอตนนี่ยังไงหรอครับ

2 Likes

network ครับ บล็อค/ปลดบล็อค inter ทำนองนี้ครับ

1 Like

ผมตอบเมลล์ช้าครับ

ผมตอบไลน์ช้าครับ

เรื่องด่วนให้โทร โทรสามสี่รอบเป็นเรื่องปกติเพราะปกติติดสายทั้งวัน

ขี้ลืมต้องตามบ่อยๆ เพราะวันนึงตอบเมลล์หลักร้อยฉบับ

block / unblock inter เป็นเรื่องของ cs ครับ

เปิด 1/4 rack ขึ้นไปเมลล์ไปแจ้งเองได้ครับ

network management เองครับ ใช้ของซีเอสก็คงเหมือนๆกันหมดแหละนะผมว่า

จะเน้นก็ไปเน้นอินเตอ ของผมถ้าจะเทสอินเตอร์ก็ไปโหลดเทสเอาจาก ตปท ละกันครับ

ref : http://mirrors.bangmodhosting.com/centos/7/isos/x86_64/

2 Likes

ช้าช้าได้พร้าเล่มงามช้ามากครับ บางทีตอบแบบไม่สนใจ ลูกค้า ผมเปลี่ยนที่เรียบร้อยแล้วครับ ลองดูดีๆครับ support ไม่โอเคครับ

2 Likes

คำตอบฆ่าตัวเองรึเปล่า ที่เราทำกันอยู่คืองานบริการ แปลกเนอะดูไม่ง้อลูกค้า ลูกค้าคงเยอะ

1 Like

Shared Hosting หรือ Colocation ครับ
Colocation ผมมีเคสเฉพาะตอนที่ CS ล่มครับ ตอนอื่นไม่เจอ
VPS ผมรันมา 1500 วัน มีเคสเดือนละครั้งสองครั้ง
เคสไม่ด่วนไม่เคยเกิน 24 ชั่วโมงก็ตอบหมดครับ เคสด่วนไม่เคยรอเกิน 1-2 ชั่วโมง
เพราะถ้าล่มทั้งเครื่อง ผมจอดรถกลางทางด่วนนั่งแก้ผ่านมือถือก็ทำมาแล้วครับ

ทำไม่ทันครับ ตอบช้า ถ้ารีบก้โทรเอาครับแก้ให้ตลอด
ผมตอบตรงๆตลอด ต้องนั่งปั้นหน้าแล้วบอกว่า ตอบไว ทั้งๆที่ตัวเองตอบช้าปะครับ ผมทำได้ แต่ผมไม่ทำครับ
โคโลไม่มีอะไรต้องดูเยอะ เพราะ Network ไม่ได้ล่มบ่อยๆ
ถ้าโคโลมีเคสล่มบ่อยๆ ต้องดูตัวเองแล้วครับ เซ็ทระบบยังไง
ที่ตอบก็ตอบตามความจริง หาที่รีบๆใช้ที่อื่นก่อนได้เลยครับเพราะคนซัพพอร์ทไม่พอจนกว่าจะเทรนเสร็จเดือน 7
ไม่เคยเอาคนไม่รู้เรื่องมาเซ็ทมั่วๆครับ ถ้าหาคนมั่วๆ มาตอบ ผมหาได้นานแล้วครับ แต่ไม่ทำ
แต่ผมถ้าตอบช้ามี SLA ครับ ไปทวงเงินคืนได้ตามเวลาที่ตอบช้า : https://billing.bangmodhosting.com/knowledgebase.php?action=displayarticle&id=29

1 Like

Network ดีครับ

This topic was automatically closed 90 days after the last reply. New replies are no longer allowed.