สำหรับเว็บบอร์ด... code ปุ่ม upload รูปเข้า upic.me แบบด่วนทันใจ

ไอซ์เพิ่งลงเครื่องชุดใหม่ไป กลัวมันจะใช้ได้หลายปีเกิน เลยจัด api
มาให้ได้ถล่มกันอีก lot นึงครับ สุดยอดจริงๆ พัฒนาด้วยใจมากๆ ครับ

ปุ๊ก

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองเอาไปใช้กับ ฟรีเว็บบอร์ด

lol

พี่ไอซ์ครับ phpwind แก้ไฟล์ไหนเหรอครับ แห่ะๆ

template/wind/post.htm ครับ

ตำแหน่งกล่องข้อความโพสจะอยู่แถวๆ นี้

<script type=“text/javascript”>editor.init(’$editor’, IsChecked(‘atc_html’) ? 1 : 0);</script>

อาจต้องแก้ code นิดนึงด้วย เหมือนจะเห็น html editor แว๊บๆ เหมือนกัน

ผมหาที่ใส่ได้แล้วครับ แต่พออัพโหลดเสร็จ ก็ไม่ขึ้นอะไรเลย แค่ขึ้น complete เฉย ๆ (ภาพไม่ขึ้น)

(อยู่บนโฮสแล้วนะครับ ไม่ใช่ localhost)

ชี้ target ผิด ไม่ก็เป็น wysiwyg editor ครับครับ

ต้องเป็น textarea ธรรมดา ถ้าไม่ใช่ก็ต้องเขียน custom function คุมอีกที

น้องไอซ์น่าจะทำเป็น api แบบง่ายๆ แค่เอา code javascript ไปแปะหน้าเว็บ ก็สามารถ upload รูปได้ โดย ที่ผู้ upload จะเอา ลิ้งค์รูปภาพ ที่ได้ ไปแปะที่ไหนก็ได้ ไม่ต้องไปวุ่นวายกับเว็บบอร์ด เพราะบางเว็บอาจจะไม่มีเว็บบอร์ด :slight_smile:

อธิบายไม่ถูก แบบว่าเคยเห็น เว็บ upload แห่งหนึ่งเขาทำไว้อะครับ สะดวกดี เว็บไหนที่เอา script ไปแปะ ก็จะแสดงผลเป็น ฟอร์มสำหรับ upload ใต้ฟอร์มก็อาจจะใส่ข้อความ+link Power by UPIC.ME ก็จะช่วยเพิ่ม back link ได้อีกช่องทางหนึ่ง

= =" อิอิ ชอบ แต่อยากได้แบบที่พี่เอกบอกอ่ะ สะดวกดี เหมือนเอาโค๊ดไปไว้ไหนก็ได้อะ

เด๊วจะเอาไปติดที่เว็บครับ

ขออนุญาติขุดนะครับ อยากทราบว่าของ IPB 3.1.x นี่เอาโค้ดไปวางไว้ที่ไหนครับ อยากใช้มากครับสะดวกมากเลยครับ

สุดยอดเลย ขอบคุณครับ

แป่ว ไม่มีกูรูเลยแหะ

เจ๋งมากเลยไอซ์

ประเทศไทย ผมว่าเว็บฝากรูป upic.me นี่แหละ เจ๋งสุด ๆ

เข้ามาขอรับ code ไปครับ ปกติชอบฝากรูปไว้กับเว็บนี้อยู่แล้วหละ มี script ให้ไปแปะแบบนี้ยิ่งดีใหญ่เลย ขอบคุณมากครับ

ปล. อ้าว กระทู้เก่า แป้ก 55+ ยังไงก็ขอบคุณครับ

เก่าแต่เก๋าครับ อิอิ อยากเอาไปติดมั้งจังใช้ ipb ไม่รู้เอาไว้ไฟล์ไหน

bump

มันจะมี template bit ชื่อ editor อยู่ครับ เอาไปโป๊ะไว้ล่างสุดแล้วก้อปปี้ textarea id มาก็ใช้ได้หละ

ปุ่มนี้ใช้ไม่ได้แล้วอะครับ พี่ icez

ขอนำไปเผยแพร่ต่อนะครับ เยี่ยมมาก ๆ ครับ

เดี่ยวผมใส่เครดิตให้นะครับ :smiley: