Co-lo ที่ siamidc เป็นอย่างไรบ้างครับ

สวัสดีครับ ไม่ทราบว่าใครเคยใช้ co-lo ของ siamidc.com บ้างครับ เค้ามีระบบป้องกัน
ให้เราดีเหมือน pi หรือ cslox หรือเปล่าครับ แล้วมีพนักงานบริการตลอด 24 ชั่วโมงหรือเปล่าครับ หรือว่าใครมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมช่วยแนะนำด้วยครับ

PI คือ

ดูเรื่อง link inter(256 K) ให้ดีนะครับ แล้วก็บีบ bandwidth ด้วยนะครับ

PI คือ Pacific internet ครับ

ความเข้าใจเรื่องระบบป้องกัน

ไม่มี ISP/IDC เจ้าไหนป้องกันอะไรให้มากมายครับ อย่าหวังเลย เพราะการป้องกัน ไม่ใช่ product หรือ service แต่เป็น process ที่คุณต้องดูแลตัวเองตลอดเวลาครับ หมั่นติดตาม แก้ไข ปรับปรุงส่วนที่ีจำเป็นให้สม่ำเสมอ การใช้ firewall ไม่ได้แปลว่าปลอดภัย ฉันใดฉันนั้น

ดีเรื่องบริการครับ แต่เรื่องแบนวิดธ์ โดยเฉพาะอินเตอร์โดนบีบมากเอาเรื่อง

คงไม่ต้อง พูดอะไร ให้รก บอร์ดแล้ว เพราะหลายๆรายในที่นี้ใช้อยู่กับเรา เราเองก็เป็น ISP ไปแล้ว เลีอกใช้กับ ลูกค้าเราไปดีกว่าเพราะที่เราแพงครับ คุณภาพก็ เหมือนกับ Reseller ที่เราขายไป Resellerที่เราขายไป ให้บริการดีครับ เราแค่สนับสนุนแค่นั้น หลายรายโตไปกับเรา ใครที่อยากได้ ความเร็ว 100 Mbps เต็ม ก็ลองเช็คดูวางที่เราหรือป่าวถ้าวางที่เรา ได้เต็มแน่นอน ไม่มีบีบ เราทำ IDC เป็นธุรกิจหลัก ประเมินเอาเอง ขอบคุณผู้ที่สนใจทุกคนครับ ว่างๆจะมาให้ความรู้ด้านอื่นครับ หลายราย มาลองวาง เดี๋ยวนี้ บางราย เป็น 10 เครื่อง รวยไปเยอะแล้ว รอไรอยู่ มีด้อยอย่างเดียวตอนนี้ Link ไปญี่ปุ่น แตก็กำลังจะเริ่มขยายไปให้แล้ว ตอนนี้ก็ 50 Inter และ 4.6 Gbps ผ่านNIX ตรง 2Gbps Eznet 1Gbps,Samart 1 Gbps,แล้วที่อื่นอีกนิดหน่อย ชี้แจง นานๆมาสักที แต่ที่บอกไม่ต้องมาวางที่ผมหรอก หาวางกับ Reseller ผมดีกว่า บาย