ขายธุรกิจ Cloud Hosting ครับ Asset มากกว่า 750,000 B

ขายธุรกิจเว็บ Cloud Hosting ครับ ตอนนี้วางที่ Best Internet ( Spec ตามด้านล่างนี้เลย )
ตอนนี้มี Linux , Window , Application แบบ DigitalOcean (สามารถเพิ่มเติมคือทำ เป็นTemplate แล้วลง เป็นWordpress ได้เลย หรือจะทำ Template อะไรมาก็สามารถ Plugin ขายได้ครับ ระบบใช้ Wallet ในการจ่ายเงินแบบ Digital Ocean เลยครับ 10 ตัวใช้ Xen Server 7.2 ทำงานเป็น VM ครับ)
ตอนนี้มี 10 เครื่องวางอยู่เดือน 30,000 B ครับ วางกับ Bestinternet ครับ

ระบบเรา มีรายวัน รายสัปดาห์ รายเดือน จะเติมเงินแค่ 20 บาทก็ใช้งานได้เหมือนกัน ไม่ต้องมี Admin คอยมานั่งตอบหรือทำระบบ Billing เหมือนระบบอื่นๆ จริงๆจะว่าไปก็เหมือน Digital Ocean เมืองไทยนะครับ

รายได้เฉลี่ยเราอยู่ที่ ประมาณ 80,000 - 120,000 B ต่อเดือนครับ หักแล้วจะเหลือกำไร 50,000 - 70,000 B ครับ

ระบบเราเขียนด้วย Go กับ Postgres นะครับ และมี Q system จัดการด้วย RabbitMQ สามารถรองรับโหลดมหาศาลได้แน่นอน พร้อม ขายพร้อม ระบบนะครับ ไม่ขาย Source Code แยกครับ พร้อมทั้ง Domain , Fanpage ทั้งหมดครับ

Payment Gateway เราเปิดที่ Omise ครับ รองรับ ทุกช่องทางในรับเงิน ในระบบจะมีระบบ Wallet นะครับ
ขายเป็น วัน , สัปดาห์, เดือน ตั้งราคาได้ครับ และเรามี Sheet ในการกำหนดราคาให้สามารถ Optimize ทำกำไรได้แน่นอนครับ เพราะธุรกิจนี้ ต้นทุน Fix ถ้าทำ VM เกิน 100 ตัวต่อเดือนก็เท่าทุนแลัวครับ ถ้ามี VM 500 ตัวแปบดดียวก็คืนทุนแล้ง

สาเหตุที่ขายเพราะว่าน้องที่เป็นหุ้นส่วนไม่ทำต่อครับ (น้องเรียนเยอะมากจึงไม่มีเวลาดูต่อ ส่วนผมก็ไม่มีเวลาดูแลเหมือนกันครับ) จึงมีความจำเป็นต้องขาย เรามีหุ้นด้วยกัน 2 คนครับ อยากหาคนสนใจจริงๆนะครับและสามารดูแลมันต่อจากพวกเราได้ครับ ตอนนี้ ก็คือเพิ่มเครื่องและทำโปรโมชั่น ก็น่าจะมีคนเข้ามาพร้อมใช้งานเลยครับ เพราะมี User Organic ใช้งานทุกวันอยู่แล้วครับ (มี 12,000 Users)

*ขอขายราคา ที่ 1,500,000 B ครับ (ไม่ขายแยกนะครับ)
ราคาขายที่ 1,500,000 เราคิดจาก
User 12,000 User * 30 บาท = 36,0000 B
Asset (เครื่อง 10 ตัว, domain, fanpage) = 750,000 B
Source code = 450,000 B
มีระบบ Admin จัดการ Package, User, ยอดขาย , Limit Node, Report, ระบบจัดการ Application

ใครมาต่อเปิด Omise แล้วใช้บริการต่อเข้ามาที่ระบบเก็บเงินได้ทันทีไม่ยุ่งยากต่อไว้ครบทั้งหมดแล้วครับ

ติดต่อ คุณ A 061-567-2422
ไลน์เบอร์นี้เลยครับ : 0615672422

**ยํ้าข้อมูลทุกอย่างซื่อสัตย์และเป็นจริงทั้งหมดครับ
เนื่องด้วยผมใส่รูปมากไม่ได้ จึงใส่เป็น Reply แทนยังไงต้องขอโทษ Admin ด้วยครับ

สร้าง VM แบบรายวัน ช่วง Covid-19 Peakไปที่ 200 ตัวได้ครับ

สร้าง VM แบบรายวันแบบสะสมตั้งแต่เปิดใช้บริการครับ

ด้านบน VM ที่สร้างไปทั้งหมดครับเปิดให้บริการมาทั้งหมดประมาณ 1 ปี 8 เดือนครับ
สร้าง VM ไปแล้วมากกว่า 22,000 ตัวครับ เฉลี่ย วันล่ะ 30 VM ครับ

User Register ฟรีๆ จาก ปากต่อปาก ไม่เคยทำ Marketing , ไม่เคยลง Ads ใดๆ ทั้งสิ้นครับ (เข้ามาเฉลี่ยทุกวัน)
ตอนนี้มี User อยู่ในระบบมากกว่า 12,442 คนครับ ใครรับต่อมาเปิดให้บริการได้เลยครับ

User สะสมในระบบแบบตั้งแต่เปิดให้บริการมา

รายได้ ต่อเดือน ย้อนหลัง

ขออนุญาติดันครับผม

ขออนุญาติดันครับผม

ขอดันครับ

ขออนุญาติ ดันนะครับ

มี active account 10,000 กว่า
รายได้ เดือนละประมาณ 7-8 หมื่นบาท ถูกไหมครับ

active account ต่อเดือน 10 - 15 % ของ 12,000 ครับ = 1,500 - 1,800 users ต่อเดือนครับ
รายได้ตอนนี้ ประมาณ 80,000 ครับ
รายได้ไม่เพิ่มเพราะว่า IPเต็มนะครับผมไม่ได้ซื้อเพิ่มเติมครับ.