ปิด CGI ใน Directadmin แล้วเกิด Error

จริงๆเอาบรรทัดที่ error มาดูแต่แรกก็จบไปแล้วแหละ
|?CGI=Script
Alias /cgi-bin/ DOCROOT/cgi-bin/|

แก้ให้มันอยู่บรรทัดเดียวกัน
|?CGI=ScriptAlias /cgi-bin/ DOCROOT/cgi-bin/|

คงไปแก้ไฟล์ template แล้วไปโดนขึ้นบรรทัดใหม่

ขอเก็บไว้เป็นความรู้ครับพี่ :slight_smile:

เอะอะก็สั่ง reboot ด้วย (เพิ่มให้อีกข้อ)

ขอบคุณพี่ KKE มากๆ ครับ เดี๋ยวเจออาการนี้จะลองแก้อีกที กะจะลองทำที่เครื่อง VPS ทดลองอีกเครื่องก่อน

งง ตรงเอะอะสั่ง Reboot ?? แบบว่าผมเปิดตู้เองครับ ไม่ได้ผ่าน Sale คนอื่นนะ จำลูกค้าผิดคนหรือเปล่าครับท่าน อิอิ ^ ^