เครื่องมือดูสถานะระบบอย่างละเอียด (centos)

ขอบคุณมากครับ ทำให้ทำงานได้สะดวกขึ้นเยอะ ^^" ขอให้ร่ำ ขอให้รวย ขอให้ได้เมียน้อยสวยๆ ครับ ^^"

สุดยอดครับ ข้อมูลแน่นจริงๆ

ขอบคุณมากๆครับ

ตรง mytop อ่ะครับ พอจะมีวิธีทำให้ช่อง db มันยาวขึ้นได้มั้ย? แบบว่าใน DirectAdmin อ่ะ user มันจะเป็นแบบ user_dbname ทำให้รู้ได้แค่ว่า user ไหนแต่ไม่ทราบว่า dbname อะไร

ดังนั้นพอจะมีวิธีมั้ยครับ?

กด f แล้วใส่ pid เข้าไปครับ

ผมใช้วิธีนี้อ่ะ

อ่อ…ก็คือใจเย็นๆดูทีละอัน…ใช่มั้ยครับ?

อาจจะมีวิธีอื่น แต่ผมรู้แค่นี้นะครับ

หลากหลายมาก ><

โห ละเีอียดยิบ ดีแท้

ขุดมาทำไมครับ

ปั๊มโพส ระวังโดน warn นะ

ขอบคุณครับ อ่านเข้าใจง่าย ข้อมูลมีประโยชน์สำหรับมือใหม่มากๆเลยครับ

มาเก็บ

บทความดีมีประโยชน์มาก ขอบคุณมากจ้า

ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับ