มีใครใช้ cat-idc บ้างครับ

ไม่ค่อยเห็นมีคนใช้ CAT-IDC เท่าไหร่
มีใครใช้อยู่บ้าง ราคา และคุณภาพเป็นไงบ้างครับ
มีข้อเสียตรงไหนบ้างครับ

ผมเองก็กำลังคิดจะไปใช้บริการอยู่เหมือนกันครับ ตั้งความหวังว่าที่นี่ น่าจะมืออาชีพ
ที่ไม่ค่อยมีคนใช้มากนัก ผมคาดว่าน่าจะเป็นเพราะว่าเิปิดบริการได้ไม่นาน
ถ้่าไปใช้งานแล้ว มาเล่าสู่กันฟังบ้างครับ

Inter แรงอะ เคยไปวาง

เพิ่งรู้ว่า Server เว็บร.ร.ผมอยู่ CAT IDC

แบบว่า ทั้งเครื่องใช้อยู่เว็บเดียว

คุ้มจริงๆ

IP นั้นอาจจะเป็น LeaseLine ก็ได้น่า

เป็น IP ของ CAT IDC ครับ เพราะว่า Server หลักวางที่ CAT IDC ส่วน Server อื่นๆวางในร.ร. จะเป็น IP อีกชุดนึง (ครูที่ร.ร.บอกมา)

แล้วก็ อยากรู้ว่าทำไม Bandwidth Inter มันแพงจังอ่ะครับ เค้าบอก Leased Line ที่ร.ร. ได้ Local 34 Mbps แต่ Inter แค่ 2 Mbps เองครับ
ขายกันแพงกว่าทองอีก

เงินนั้นมาจากค่าเทอม

ถูกใจใช่เลย
Local dl 50M+ / ul 10~50M
Inter dl 200K~1.2M / ul 50K~1.2M (ไม่เท่ากันแต่ละประเทศ)

วันนี้เพิ่งไปเทสมาเองคับ

ปล. ไปกับ คุณ kke ไปเป็นด็กยกของ

ใช้ได้เลยครับ ผมไปเช่า

ใครสนใจติดต่อมาได้เช่นกันครับ ว่างอยู่ 5U รายละเอียดดูที่ link ในลายเซ็นต์ครับ

ก็หลังจากที่มา post สอบถามที่นี่ ผมก็ได้นำเครื่องไปทดสอบมาแล้วครับ
และเคยนำผลการทดสอบมา post ไว้ด้วย ณ ตอนนี้ยังไม่พบว่ามีปัญหาอะไรครับ
ท่านใดต้องการวางเครื่อง คลิกดูรายละเอียดที่ Banner ข้างบนได้เลยครับ