Cat-cdma ช่วงนี้ติดๆดับๆนะ เป็นกันบ้างหรือเปล่าเอ่ย

พึ่งเป็นวันนี้ครับ หลังจากใช้บริการมาแล้ว 2 วันครึ่ง

ติดๆ ดับๆ เอ่อ… ไม่ใช่สิ บางช่วงมันจะดับไปเลย เข้าเว็บอะไรไม่ได้เลย เอ็มก็ออนไม่ได้ ผมลองใช้คำสั่ง run ดู และลอง ping มาที่เว็บ
ไซท์ THT ก็ได้ปรกติครับ แต่ไหงเข้าเว็บอะไรไม่ได้เลย (โทรศัพท์โทรออกได้ครับ)

มันเกิดจากอะไรเหรอครับปัญหาแบบนี้

ขอบคุณครับ
BEER

ของผมก็เป็น เข้าเว็บตัวเองที่อยู่ CSLOX ไม่ได้ แต่เข้าเว็บคนอื่นได้หมด

อ้าว เวรอีกแล้วท่าน เจ้า บิลเกต… เล่นอะไรอีกละคราวนี้

เป็นกับ IE7 ครับ เข้าเว็บได้บ้างไม่ได้บ้าง ผมลองเล่นโปรแกรม uPlay ก็ไม่มีสะดุดเลย ออนเอ็มก็คุยกับคนอื่นได้ปรกติ
แต่ไหงดันเข้าเน็ตไม่ได้ ไม่มีวิธี Restore หรือ Uninstall ให้กลับกลายเป็น IE6 มั่งเหรอครับ งือๆ - - "

FireFox สิครับ

ไม่ได้เป็นที่ IE7 หรอกมั้งครับ
Transparent Proxy ของ CAT มันเพี้ยนๆ เดี๋ยวติดเดี๋ยวดับ
ไม่เข้าใจมัน

ผมเลยทำ proxy ใช้เล่นเองไปแล้ว แก้เซ็ง
(cs ออก inter ไม่กระดิก เวรกรรมชิบหาย)

วันนี้ DNS True ล่มมั้ง ตอนสายๆ เข้า CSlox ไม่ได้

สงสัยจะเป็นอย่างพี่ไอซ์ว่าละครับ เพี้ยนๆช่วงวันนี้ (เริ่มเป็นที่วันนี้ช่วงเย็น วันอื่นไม่เป็นนะ)

เพี้ยนๆนะครับ ขนาดติดตั้ง Appserv แล้วยังเข้า 127.0.0.1 หรือ localhost ยังไม่ได้เลย
ก็งงเหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะโทษ IE7 หรือ CDMA ดี ขนาด localhost มันยังเข้าไม่ได้

เพี้ยนๆนะครับ ขนาดติดตั้ง Appserv แล้วยังเข้า 127.0.0.1 หรือ localhost ยังไม่ได้เลย

ไอ้นีไม่เกี่ยวกะเน็ตแล้วครับ

เหอออ… ผมก็สงสัย แต่เวลาเข้าเว็บได้ เจ้า localhost ก็เข้าได้ แต่ตอนช่วงที่ดับตอนใช้ไม่ได้นะสิ localhost มันก็พลอยเข้าไม่ได้ตาม
ไปด้วย ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับอินเทอร์เน็ตหรือเปล่า

ว่าแต่ Transparent Proxy ของ CAT-CDMA เกิดปัญหาอะไรหรือครับ

ทำใจ ครับ พอดี ของผม ก็ เป็นบ้าง ครับ แต่ ถ้าเป็นก็ไปใช้ VPN เล่นเอาครับ อิอิอิ