ถามเรื่อง "C" Closing connection ใน Apache Status

Server uptime: 16 hours 46 minutes 4 seconds

Total accesses: 664950 - Total Traffic: 3.5 GB

CPU Usage: u3.12 s1.63 cu373.55 cs0 - .627% CPU load

11 requests/sec - 61.4 kB/second - 5.6 kB/request

16 requests currently being processed, 6 idle workers

_.CCWWWCC__CC_CC._..WW_WCC......................................

................................................................

เป็น Dedicated Europe เปิดบอร์ด IPB เว็บเดียว

ขณะที่ Copy มา load avg ประมาณ 1-2 ครับ ใน IPB คนออนไลน์ประมาณ 2000/60min

คำถาม

อยากถามว่า “C” Closing connection คืออะไรครับ แล้วเกิดจากอะไร ส่งผลอะไรบ้าง

ตั้งแต่ย้ายจาก VPS มา Dedicated แล้วเจอ C ตลอดเลยครับ

ที่ถามเพราะ ก่อนหน้านี้ผมใช้ VPS ที่ USA ไม่มี C ให้เห็นเลยคับ แต่มี WWWWWWW เรียงกันเต็มไปหมด

มี request ค้าง 200+ ในช่วงเวลานั้นๆ แล้ว load avg ก็สูงจนทำให้เข้าเว็บไม่ได้เลย

แต่ตอนนี้ใช้ Dedicated แล้วไม่มี request ค้างแบบเดิมแล้ว แต่สงสัยอย่างเดียวคือ “C” ครับ

C คือ Closing Connection (แปลตรงตัว) ไม่มีความหมายอย่างอื่นแฝงครับ

ไม่ได้มีปัญหาอะไรครับ

แต่ปกติจะมาพร้อมตอนโหลดเยอะ ผิดปกติ

ขอบคุณครับ นึกว่างานจะเข้าซะแล้ว อิอิ