มีท่านใด ใช้ ./build exim_conf กับ custombuild 2 แล้วเจอปัญหา Block IP Sender บ้างไหมครับ

สวัสดีครับ

ภายหลังจาก ใช้ ./build exim_conf กับ custombuild 2
เจอปัญหา เจ้า exim.conf ทำการตรวจสอบ IP ผู้ส่งว่าติด Blacklist ด้วยหรือไม่

หาก IP ผู้ส่งติด Blacklist เช่นจาก [COLOR=#333333]SPAMHAUS [/COLOR]ก็ส่งอีเมล์ไม่ผ่านเลย

ประเทศไทยมี Class IP โดน บล็อคยก Class ไม่ใช่น้อยเลย

มีท่านใดพอจะทราบจุดปิด การเช็ค sender ip ใน exim บ้างไหมครับ
ขอบคุณครับ

• ผมปิด da-popb4smtp แล้ว
  • ตั้งค่า authentication outgoing ถูกต้องแล้ว
  • แต่ที่ตรวจสอบเจอ คือ IP เครื่องคนส่งอีเมล์มายังเซิร์ฟเวอร์เราติด Blacklist

ขอบคุณครับ

แจ้งให้ client เปลี่ยน port เป็น 587 ครับ อย่าปิดที่ exim ไม่งั้นโดน spam ส่งเข้ามาระบบไม่ block แล้วอย่าบ่นนะ

ขอบคุณมากไอซ์

มา update ครับ update exim v ล่าสุด + conf ล่าสุดหายครับ
เหมือนจะเป็นกับ config เวอร์ชั่นเก่า + exim version ใหม่