หา Bluetooth เสียงใสๆ

เวลาพก BT ของผมมีปัญหาเรื่องมันชอบเปิดเองนี้แหละ
แบบว่า switch เขาโดนเบาๆ ก็เปิดแล้ว
ที่นี้เวลา อยู่ในที่ทำงาน เราก็จะหยิบแต่ตัวเครื่องรับ สาย
ฮาโหลๆ อยู่นี้นแหละ มันไปดังอยู่ที่ BT ซ่ะเนี่ย

ใช้รุ่นนี้สีขาวครับ

แรกๆก็ใช้ หลังๆอย่างที่บอกไม่ได้ชาร์ท นานๆเข้าขี้เกียจเลิกพกไป
ใช้ดีครับรุ่นนี้

ผมใช้ Hand Free เอา ไม่ BT

ของผมคนฟังเขาบอกเสียงเบาครับ เร่งเสียง ลดเสียง ยังเหมือนเดิม

ได้ยินมาว่าตัวโทรศัพท์ก็มีผล ฯลฯ

[quote author=pizzaman link=topic=11269.msg109369#msg109369 date=1210479259]
ของผมคนฟังเขาบอกเสียงเบาครับ เร่งเสียง ลดเสียง ยังเหมือนเดิม

ได้ยินมาว่าตัวโทรศัพท์ก็มีผล ฯลฯ

ตอนแรกใช้มือถือ SE W890i ม็อคค่าดีๆ โดนน้องในออฟฟิศเชียร์ให้ซื้อ Jabra ตัวนั้นมาใช้แหล่ะครับ

แต่พอซื้อมาผมฟังแล้วเสียงมันเป็น mono พยายามหลายๆทางมันก็ออกเป็น dual mono อยู่เสียงประมาณกับที่ใช้ Skype คุยกับเพื่อนเลย

Samplerate 22 kHz ได้ แต่ bandwidth นี่ดิ 4 KHz ได้มั้ง (POTS ล้วนๆไม่รวม UP/Down Link)

อาการเดียวกับพี่ pizzaman เลย แต่ไม่รู้จะโทษอะไรได้

เลยจำเป็นต้องหามือถือเครื่องใหม่ เลยได้ไปสอยมือถือ Nokia 6500 Classic สีทองอีกเครื่อง เปิด Stereo Widening ใช้คู่กับ Jabra เจ้ากรรม ได้ยินชัดเจนซะอย่างนั้น แต่เรื่อง Sync กับ Handset/Bluetooth Device เจ้า Nokia ก็หนึบอย่างพี่หมวยว่าจริงๆล่ะครับ

ส่วนมือถือ SE

จะว่าไป วันนี้ไปถอย BT ตัวใหม่มา

ปกติส่วนตัวชอบ

• sync มือถือได้ 2 เครื่องพร้อมกัน
  • มีคลิป (หรือพูดอีกอย่างคือ มีสาย)

ปรากฏว่า ตัวนี้น่าสนใจตรงที่ว่า jack เสียบหูฟังได้สองแบบ
คือสายเดี่ยว (mono) และสายคู่ (stereo)
นี่ตอนนี้ลองเอามาเสียบกับลำโพงปกติ
ก็สามารถฟังเพลงในมือถือ ผ่าน BT ตัวนี้ออกลำโพงได้เลย (เจ๋งกว่าที่คิดแฮะ)

ราคาเท่า iTech รุ่นก่อน ตอนนี้สินค้า iTech ขาดตลาดมาก
เหลือแต่รุ่นราคาแพงเว่อร์ 2 พันเกือบ 3 พัน ราคาเกินจริงไปหน่อย

ข้อด้อยถ้าเทียบกับ iTech มีแค่ว่า เสียงเบาว่า เล็กน้อย
น้อยระดับที่ว่า ใครไม่เคยใช้ iTech จะไม่สัมผัสได้

มีเว็บที่ review ไว้ด้วยค่ะ
http://www.pda4thai.com/modules.php?name=News&file=print&sid=2349

ยืนยันค่ะ มือถือ Nokia น่าจะมี BT apps ที่ดีกว่ายี่ห้ออื่น sync อึดมาก
เดินห่างออกไป BT หลุดก็จริง แต่เดินเฉียดกลับเข้ามาใหม่ โปรแกรมมัน auto sync ให้เลย เว่อร์มาก

สงสัยผมต้องเปลี่ยนมือถือแล้วเก็บ Jabra ไว้ซะแล้วแฮะ

ในนี้ผมเชยสุดเลยสิเนี้ย แฮะๆ มันเขิลๆ ไม่ค่อยอยากใส่ด้วย
ก็เลยใช้วิธีเปิด speaker เอาเลย (บ้านนอกมาก ฮ่ะๆ ใช้เฉพาะรถ)

ปุ๊ก