หา Bluetooth เสียงใสๆ

ใช้ jabra รุ่นใหม่อันนึง (จำรุ่นไม่ได้ครับ) แต่เสียงเราพูดไป ฝั่งคนรับฟังไม่ค่อยใส เบาลงเยอะครับ
ใครพอแนะนำ BT เสียงแจ่มๆ ได้บ้างไหมครับ

iTech เท่านั้น จากที่เคยใช้มา 4 ยี่ห้อค่ะ

เพิ่มเติม : สามารถ sync มือถือได้ 2 เครื่องพร้อมกัน เครื่องไหนดังก็รับได้เลย
แต่เวลาใช้ต้องใช้ทีละเครื่องเท่านั้น (ถ้าอีกเครื่องดังด้วย จะมีเสียงตู๊ดๆ เหมือน waiting call)

jabra JX10 สียงดังชัดใส ได้ยินมาอีกทีครับ
ส่วนตัวเคยใช้ โมโต ไม่ค่อยชัดใส อาจจะบางรุ่น
แต่ โนเกีย ใช้งานได้ดีครับ
เมียซื้อให้สองอันแล้ว หายทั้งสองอันใช้ได้ไม่ถึงเดือนเลย
ช่วงนี้สงสัยต้องใช้ใบสั่งแทนแล้วแหละครับ

iTech ใช้ได้ครับ เคยใช้…ตอนนี้วางทิ้งไว้ แบบว่าลืมชาร์ตแบต นานๆเข้าไม่พกละ BT
(เวลารับโทรตอนขับรถ ระวังทั้งรถ ระวังทั้ง ตร.) จะชนชาวบ้านก็ตรงระวัง ตร. นี่แหละ ฮ่าฮ่า

Jabra BT620s

ครับพี่วัฒน์แนะนำ เพราะใน Office ใช้กันหลายคน

เสียงตึ๊บ จ๊าบ ชัดเจน อยู่ได้นาน และทน

หว่าย หน้าตาแบบนี้ไม่ถนัดเอาเลย ชอบแบบคลิป แล้วมีสายเสียบมากกว่าค่ะ
ไอ้แบบจิ้มในรูหูก็ไม่ค่อยชอบ (ที่เกี่ยวหูข้างนึง) คือ เป็นคนหูใหญ่มาก
เกี่ยวทีไร เจ็บทุกที ไม่ชอบเลย

ประเด็นคือใส่แล้ว มันลดอายุไปเหลือประมาณ 20 - 22 ได้น่ะครับพี่หมวย

ใช้ตัวนี้อยู่ครับ ตัดเสียงรบกวนได้

Voyager 510

โอ๊ะ โอ๋ พี่ไม่จำเป็นต้องมีอุปกรณ์ช่วยอะ ฮ่าๆ ทุกวันนี้เขาก็ยังเรียกน้องอยู่

ซื้อบ้างดีกว่า แต่…สงสัยต้องเปลี่ยนโทรศัพท์ก่อน

lol lol

ผมใช้ I-TECH ARROW LITE อยู่ซื้อมาได้นานมากล่ะ

ตัวนี้เหมาะสำหรับใส่ในบ้านหรือใน Office ครับ ถ้าใส่ออกไปเดินข้างนอก คนจะหาว่าบ้า :slight_smile: ผมก็มีอยู่ตัวหนึ่ง
ส่วนที่ใช้ใส่ออกนอกบ้าน และใช้ขณะขับรถ ก็คือ iTech Clip R35 ครับ ตัวนี้ใช้ดีมากๆ

โห คุณสมชาย เล่นของแพง เลยนะนั่น

แนะนำตามคุณ สมชายครับ Voyager 510 เคยใช้รู้นี้ดีมากครับ ใช้กับ PDA แล้วเสียงชัดเจน ถึงหน้าตาจะไม่ไฮเทคก็ตาม

ปัจจุบัน ผมใช้ Voyager 520 สวย ไฮเทค แต่คุณภาพเสียงแย่ครับ คุยกันที่แทบต้องตะโกนเอา

[quote author=siamwebhost link=topic=11269.msg109206#msg109206 date=1210366944]
โห คุณสมชาย เล่นของแพง เลยนะนั่น

ใช้ตัวนี้อยู่ครับ ตัวเล็กเสียงดี เป็น digital
แต่เคยทำหล่นแล้วเสียงห่วยไปเลย พอเอาไปเคลมกลับมาก็เสียงดีเหมือนเดิม

ฺBluespoon AX2

แต่ข้อเสียคือตรงที่เป็นยางชอบหลุด อาจหล่นหายได้ง่ายๆต้องคอยระวัง

^ ผู้หญิงเสียงเพราะๆ คนฟังจะบอกว่าไม่ได้ยิน เพราะอยากคุยนานๆ น่ะสิ

คุณแมน หนีบกับปกเสื้อสิคะ เนี่ยชอบแบบหนีบที่สุด ไม่ชอบห้อยคอ ไม่ชอบเกี่ยวหู
ถ้าไม่ใช้เอามาขายต่อสิคะ เดี๋ยวซื้อต่อ เอาถูกๆ นะ แฮะๆ

สะกดผิด

[quote author=pizzaman link=topic=11269.msg109258#msg109258 date=1210404585]
^ ผู้หญิงเสียงเพราะๆ คนฟังจะบอกว่าไม่ได้ยิน เพราะอยากคุยนานๆ น่ะสิ

สงสัยเรามา trade BT กันดีกว่า ฮ่าๆๆๆ
ของแบบนี้มันเป็นของนานาจิตตังนะคะ เช่น บางคนชอบแบบจิ้มหู เพราะไม่เกะกะ
บางคนชอบแบบหนีบ บางคนชอบให้ครอบได้ทั้งสองหู เป็นต้น
แต่บ้านเราเนี่ย ซื้อผิดเท่ากะทิ้งเงินเลย ถ้าไม่ทนใช้ก็ไม่รู้จะทำไง เพราะ refund ไม่ได้