Block spam mail pattern "jobbinthai.com" in amavisd spamassasin

เห็นพี่โพสกระทู้เมื่อสักครู่ เลยมาดู content เมล์ โดนเต็มๆ ครับพี่หนึ่ง -*- ไม่ไหวๆ

คือมันอยู่ในนี้แหละครับ มีหนอนบ่อนไสครับ พวกคนหล่อๆจะโดนกันหมด เห่อๆ กำ

block ตามพี่ thaitumweb บอกนี่ได้ผลแน่นอนครับ. ไม่สนใจใครส่งถ้ามีคำว่า jobinthai.com อยู่ใน content คือลงถังขยะเลย.

แต่แบบนี้ไม่ไหวโดนถามมาเช่นกันครับ ว่าโดน hack email หรือเปล่า - -"

เน้นให้อีกรอบ สำหรับคนที่ใช้ DA

แก้ไฟล์ /etc/system_filter.exim แล้วเพิ่มข้อความข้างล่างนี้เข้าไป

if $message_body: contains "@jobbinthai.com"
then
   #fail text "This message has been rejected since it has
\
   #spam contents in mail."
  seen finish
endif

โดนกับเค้าด้วยเหมือนกัน แสดงว่าผมเริ่มมีตัวตนในโลกไซเบอร์ละ สแปมยังสนใจ :026:

ช่วงนี้ผมไม่ได้รับแล้วแฮะ