มีใครรับวางเครื่อง bit colo port G ต่อตรง ราคาไม่เกิน 3,200 ต่อเดือนไหมครับ?

PC Server ยินดีวางเครื่องด้วยทุก IDC ยกเว้น โปรเอน, เงื่อนไขก็มี

1. Port G ต่อตรง
  2. ถ้าออกนอกได้สัก 100 kbps จะดีมาก (ไม่มีไม่เป็นไร)
  3. ระบบดูแลเครื่องลูกค้าต้องดีหน่อยถ้าไม่ใช่เจ้าของเครื่องห้ามใครมาจิ้ม hdd เด็ดขาด (แบบโปรเอนไม่เอานะครับหละหลวมมาก)
  4. ไม่ชาร์ตค่าไฟเพิ่มนะครับ HDD มี 8 ลูก

โพสไว้นะครับเดี่ยวมาอ่านจะย้ายสิ้นเดือนนี้เสนอไว้เลยครับ

รอฟังด้วยคน

มี Port G ตรง แต่อยู่ที่ 4,000/เดือนครับ

ถ้าเป็น Port Share ไม่เกิน 4 เครื่อง จะอยู่ที่ 3,500 / เดือนครับ

IDC : WorldWeb/Otaro/Proen

ครับผม

Tel : 084 - 652 2882

Proen 3,500
WorldWeb 3,200
Otaro 3,200
ราคาข้างต้นรวมค่าน้ำค่าไฟไว้แล้ว(ไม่บวกเพิ่ม)

ถ้าเป็นโหลดบิทจะออกนอกไม่ได้อยู่แล้วนะครับ ลองใช้จำพวก VPN หรือ Proxy มาต่อเสริมเอาครับ

ส่วน Policy นั้น เจ้าของเครื่องต้องคุยกับเจ้าหน้าที่ให้ Lock ไว้ครับ ว่าห้ามแตะต้องเครื่อง แต่โดยปรกติแล้ว จำพวกโหลดบิทจะสามารถให้ลูกค้าเอา HDD มาจิ้มได้
***อีกอย่างนะครับ ถึง HDD มาจิ้มได้ แต่ก้อไม่สามารถใช้งานได้เช่นกัน เนื่องจาก Windows 2003 Server จะต้องทำการ Add Drive ให้ User ก่อน ถึงจะเห็น HDD External ครับ หากไม่มีการ Add Drive จะไม่สามารถเห็น HDD ลูกนั้นๆได้ ซึ่ง Admin อย่างท่านก้อจำกัดสิทธิ์ส่วนนี้ไปได้ หรือไม่ก้อปิด USB-Function ไปเลยครับ จิ้มไปก้อไร้ผล

เป็น port G ต่อตรงทั้งหมดหรือเปล่าครับ

พูดกันตามตรงๆนะครับว่า ตรงจาก ISP มันก้อคือ แชร์แหละครับ ได้สายเส้นนึงจาก ISP ต่อตู้แล้วมาแชร์ให้ลูกค้าอีกทีนึงครับ ลองคิดง่ายๆ สาย G เส้นนึง ปรกติ 8000 บาท+ อยู่แล้ว นั่นคือง่ายๆว่า ตรงจาก Core หรือตรงจาก ISP ในที่นี้ก้อคือตรงจาก ISP ครับ ลองทดสอบ B/W ก่อนได้ แต่ส่วนมากวิ่งที่ 60MB/s+ อยู่แล้วครับ เป็น Rate ปรกติ หากต้องการพวก 90MB/s+ สงสัยต้องเช่าตู้เองหรือไม่ก้อขอซื้อ B/W เพิ่มแหละครับ เส้นนึงก้ออย่างที่บอก 8000+ ครับ ตรงจาก Core เลย ถึงแน่นอน พวกโหลดบิท ไม่มีใครในชั้นมาโหลดพร้อมกันหรอกครับ อัตรามันเลยเฉลี่ยๆกัน

idc อื่นๆ ใครทำสัญญาใหม่ก็มีระบุตัวเบ่อเร่อว่าห้าม p2p

ถ้าโปรเอน 3200 ได้ไหมครับ

Proen 3200 หรอครับ ไม่สนใจที่อื่นหรอครับ ช่วงนี้ World Web มาแรงนะครับ ยังไงรบกวนลองโทรมาสอบถามดีกว่าครับ ผมจะให้รายละเอียดได้มากกว่าด้วยคำพูดครับผม