รบกวนแนะนำโปรแกรมสำหรับทำ Backup snapshot บน CentOS 5 64Bit ให้ทีครับ

ที่พี่ๆเพื่อนๆใช้กันอยู่ตอนนี้มีโปรแกรมอะไรที่ดีๆแนะนำใหมครับ แบบที่สามารถ Remote ไป snap จากอีกเครื่องมาเก็บไว้ที่เครื่องได้ครับ
ผมมี Server ที่จะเอามาทำเป็น Snapshot Server อยู่หนึ่งตัวครับ และมีเครื่องที่ต้อง Backup อีก 5 ตัวเลยอยากจะลองดูวิธี Snap ดูครับ

ความต้องการคือทำการ Snapshot เป็น Folder ไปครับเช่น /etc , /var, /home/userxxx ประมาณนี้ครับ

ผมไปเจออยู่อันหนึ่ง rsnapshot ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า เลยจะมาขอคำแนะนำครับผม

ใช้ partition แบบ lvm หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ใช้ lvm snapshot เลยครับ

ใช้เป็น ext3 ครับผม

งั้นแนะนำ Acronis True Image ครับ