ชำระค่าโฆษณา AdWords ผ่านธนาคารกรุงเทพได้แล้วครับ

สวัสดีค่ะ

Google ยินดีที่จะแจ้งให้ท่านทราบว่า ขณะนี้เราได้เปิดบริการการชำระเงินช่องทางใหม่ของ การชำระเงินล่วงหน้าโดยการโอนผ่านธนาคาร โดยขณะนี้คุณสามารถดำเนินการชำระเงินผ่านธนาคารกรุงเทพ ใน 4 ช่องทาง ดังต่อไปนี้

ชำระที่สาขาธนาคารทั่วประเทศ พิมพ์ใบชำระเงินเพื่อจ่ายที่เคาน์เตอร์สาขา ดูแผนที่สาขาธนาคาร
ชำระผ่านตู้ ATM นำบัตร ATM ของธนาคารกรุงเทพ พร้อมกับสลิปการชำระเงินไปสแกนบาร์โคดหรือกรอกข้อมูลการชำระเงินที่ ATM ของธนาคารกรุงเทพทั่วประเทศ
ชำระผ่าน Call Center หมายเลข 1333 หรือ +662 645 5555
ชำระผ่านระบบธนาคารอินเตอร์เน็ต ด้วยบริการ Bualuang iBangkok or BIZiBanking ที่ www.bangkokbank.com/ibanking
ขั้นตอนการเลือกชำระเงินผ่านธนาคารกรุงเทพ

ลงชื่อเข้าใช้บัญชี AdWords ของคุณที่ https://adwords.google.co.th
เลือกแท็บ การเรียกเก็บเงิน และ คลิก กำหนดค่าการเรียกเก็บเงิน
เลือก แก้ไข ข้างล่าง การเรียกเก็บเงินและการชำระเงิน
เลือก การเรียกเก็บเงินแบบชำระล่วงหน้า โดยการชำระเงินผ่านทางธนาคารกรุงเทพ และเลือกประเภทการชำระเงินที่คุณสะดวก โดยปฏิบัิตขั้นตอนการชำระเงินที่แจ้งไว้
สิ่งสำคัญ:

ในกรณีชำระผ่าน ATM, Call Center และ Online Banking คุณต้องมีบัญชีของธนาคารกรุงเทพ
ในกรณีชำระผ่านสาขาธนาคารกรุงเทพ คุณต้องมีบัญชีของธนาคารอะไรก็ได้
Google จะกำหนดหมายเของบัญชีคุณ (Account Number) จำนวน 14 ตัวเพื่อใช้ในการชำระเงิน สำคัญมาก กรุณาระบุทุกครั้งของการชำระเงิน
กรุณาเก็บเอกสารหรือหมายเลขอ้างอิงจากทางธนาคารไว้จนกระทั่งกระบวนการชำระเงินสำเร็จเรียบร้อย ระบบจะใช้เวลาประมาณ 2 วันทำการ
ดูข้อมูลเพิ่มเติมพร้อมขั้นตอนการชำระเงิน หากคุณติดปัญหาการชำระเงินหรือต้องการให้คำแนะนำกรุณาไปที่ ศูนย์ช่วยเหลือ หรือติดต่อทีมงาน ต้องการสอบถามเกี่ยวกับบริการในการรับชำระเงินของธนาคารกรุงเทพ ติดต่อ 1333 หรือเว็บไซต์ www.bangkokbank.com/adwordspayment

ขอแสดงความนับถือ
ทีมงาน Google AdWords

อ้างอิงถึงอีเมลนี้: เป็นอีเมลสำคัญส่งเพื่อแจ้งให้ทราบถึงการเพิ่มหรือเปลี่ยนแปลงบริการให้แก่บัญชีกูเกิลแอดเวิร์ดส์ของคุณ

ผมให้มันตัดจากบัตรเครดิตเลยอ่ะครับ สะดวกดี

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดี ครับ

ขอบคุณครับสำหรับข่าว ดีครับจะได้เพิ่มช่องทางการชำระเงินเพราะปกติใช้ให้ตัดบัตรเครดิตอย่างเดียว

ใช้ตัดจากบัตร b1 ก็ได้นี่ครับ

หรอค่ะ ก็น่าจะเป็นการเพิ่มความสะดวกสบายมากขึ้นเนอะ อีกทาง

ขอบคุณครับ เป็นทางเลือกที่ดีครับ