อยากคุยกับ Admin ของ Host www.tainetwork.com ครับ

ยังไม่ติดต่อกลับเลยครับ

จะเริ่มหาโฮสใหม่แย้ว เงินไม่รู้จะได้คืนรึป่าวเลยครับ

สงสัย . . .

คิดว่าทำบุญ ดีกว่าครับ

เป็นบริษัท ไม่น่าหายเงียบนะครับ

อย่างน้อยๆ ต้องมีพนักงานซิครับ

หวังว่าเจ้าของคงไม่เป็นอะไรไปนะครับ…

<_<

ครั้งหลังเวลาเช้าโฮส ควรเมล์ หรือ โทร ไปสอบถามก่อนนะครับ

จะได้มั่นใจ ว่ามีคนให้บริการอยู่จริงๆ

ที่หน้าเว็บเขาระบุไว้ตรงขวามือว่า

[color=orange]- Call Center
(ปิดชั่วคราว โปรดติดต่อทางอีเมล์)

ผมว่าเจ้าของโฮสต้องมีปัญหาอะไรแน่ๆ อาจจะย้ายที่อยู่ ย้ายเบอร์โทร ฯลฯ

ก็ดูกันไว้เป็นอุทาหรณ์แล้วกันนะครับทั้งผู้ให้บริการ และผู้ใช้บริการ

ไม่อยากจะพูดอะไรมากไปกว่านี้แล้วครับ :frowning: เฮ้อ…

pm ผมมาเลยครับ ฟรีเนื้อที่ 1 ปี ส่วนโดเมนเนมต้องออกเงินเองนะครับ 380 บาท หรือจดที่อื่นมาก็ได้ครับ

โอ้ว … ว๊าว :o

NETWORKTHAI.NET จงเจริญ … เย้ :angel:

สงสัยบริษัทมันจะหยุด… หยุดกิจการ ฮ่าๆๆ

เมือวานเค้าติดต่อกลับมาแล้วครับ ตอนประมาณใก้ลๆ จะเที่ยงคืน

กว่าจะติดต่อกลับมาได้ก็ตั้ง 10 วันแล้ว

โฮสใช้ได้ปกติ แต่ว่าเค้าให้เนื้อที่ไม่ถูกอีก เค้าให้มา 100 Mb. แต่ผมโอนเงินไปเช่า 200Mb. :frowning:
แล้วผมก็ไปเห็นขอความว่า
"**** รับประกันการติดตั้ง หากเกินระยะเวลาที่กำหนดลูกค้าจะได้รับคืนค่าติดตั้ง ยกเว้นกรณีเหตุสุดวิสัย
" ในเว็บ ผมคิดว่าเหตุสุดวิสัยก็ไม่น่าจะถึง 10 วัน
ปล.ผมเสียค่าติดตั้งด้วย 100 บาท

แล้วผมก็เมลไปแจ้งเค้า ทั้งเรื่องพื้นที่และก็เรื่องคืนเงินค่าติดตัง ก็ยังไม่ได้รับคำตอบ และไม่รู้จะได้รับอีกเมือไหร่

ยังไงก็จะรอเค้าติดต่อกลับอีกทีก่อนครับ
แล้วผมจะมาบอกให้ทุกคนทราบอีกทีว่าเป็นยังไง

ถ้าทุกอย่าง เรียบร้อย ทุกคนว่าผมควรลบกระทู้นี้ไม๊

ขอบคุณมากครับสำหรับคุณ NETWORKTHAI.NET คุณหนึ่งรึป่าว
ใว้ถ้ามีโอกาสจะใช้บริการนะคับ

ปล.PM ไปม่ะทันไม่นั้นใด้ใช้โอสฟรีแย้ว :stuck_out_tongue:

ครับ ถ้า จบกันด้วยดี ก็ลบกระทู้ไป ก็ดีคับ

โอ้ ดีใจจงมีคนรู้จักชื่อด้วย :stuck_out_tongue:

เอาเป็นว่าขอจบกระทู้ไว้แค่นี้ละกันครับ

ช่วงนี้ก็ติดต่อทางเมลได้แล้วครับ

ว่าจะลบแต่ ไม่รุ้ลบไงอ่า

ปล่อยให้ตกไปละกันนะครับ

เอาไว้แบบนี้แหละครับ คนที่ยังไม่เคยรู้จะได้รู้

จบด้วยดีก็ดีครับ…

:slight_smile: