สิ้นสุดกิจกรรมทำบุญปี 53 ในวันอ.ที่ 27/7/53 ที่บ้านเด็กตาบอดผู้พิการซ้ำซ้อน

[size=14pt][color=blue]เนื่องด้วยข้าพเจ้า น.ส. วิรวรรณ ทรงเสี่ยงชัย และเพื่อนๆ ต้องการจะทำบุญประจำปี 52 (กิจกรรมปีที่ 8 ) ที่บ้านเด็กตาบอดผู้พิการซ้ำซ้อน ( มูลนิธิธรรมิกชนเพื่อคนตาบอดในประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ) ในวันอังคารที่ 27 กรกฏาคม 2553 เวลา 10 โมงเช้าเดินทางจากบ้าน ถ้าจะไปพร้อมกันก็ต้องมาที่บ้านข้าพเจ้าประมาณ 9.00 โมง แต่ถ้าไปเจอที่มูลนิธิเลย ก็ไปสัก 10 โมงค่ะ

ไปเองไม่ได้ โอนฝากบริจาคนะครับ :smiley: รายละเอียด pm ไปละครับ

ปล. เพิ่งรู้ว่าวันเกิดตัวเองตรงกับวันเข้าพรรษา T_T

ติดเรียน ไม่สะดวกไปบริจาคโดยตรงครับ ฝากบริจาคด้วยนะครับ รายละเอียดส่งให้ทาง pm แล้วครับ

ขอบคุณครับ

น้ำหอมเหลือ 9 ขวดแล้วค่ะ ด่วนๆ ค่ะ

ทำบุญร่วมชาติ ตักบาตรร่วมขัน แถมเกิดเดือนเดียวกันซะด้วย แบบนี้ไม่เรียกว่า เนื้อคู่ แล้วจะเรียกว่าอะไร?

เดี๋ยวผมขอร่วมทำบุญโดยโอนเงินเข้าบัญชีให้นะครับคุณวิ 1,000 บาท :slight_smile:

โอเคค่ะ เช็คแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะ

ท่านที่โอนเงินแล้ว รบกวนอย่าลืมพีเอ็มแจ้ง ยอดที่ฝาก หลักฐาน วันเวลา
ชื่อสกุล ที่อยุ่ด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เหลือน้ำหอมทำบุญ 5 ขวดแล้วค่ะ

ถ้าใครโอนแล้วเรื่องน้ำหอม รบกวนแจ้งด่วนค่ะ

เดี๋ยวเช็คยอดไม่ทันค่ะ

ขอบคุณค่ะ

[color=blue][size=14pt][u][b]ผุ้ร่วมทำบุญค่ะ รวมยอด

ผุ้ร่วมทำบุญค่ะ รวมยอด ณ จ.26/7/53 คือ

[quote author=cat link=topic=29052.msg271968#msg271968 date=1280149074]
ผุ้ร่วมทำบุญค่ะ รวมยอด ณ จ.26/7/53 คือ

มารับหน่อยสิ ว่าจะบอกเนี่ยแหละ 55555555

คนบอกจะไปด้วย ดันติดงานอีกแระ

สงสัยจะไม่ได้ไปแล้วหะ ปวดหัวตึบๆเลยT_T

ไม่เป็นไรค่ะ

อย่างไรก็ขอบคุณค่ะ

พี่ก็มึนเหมือนกัน นอนไม่กี่ชม. ไม่มีคนมารับไปสายหน่อยได้ ฮ่าๆ
พี่เลยไม่ต้องรีบ เย้ๆ
เพราะมันใกล้บ้าน

เรียบร้อยแล้วค่ะ มาถึงบ้านแระ ถ่ายรูปตึกใหม่มาด้วย และมีสิ่งของที่ต้องการด่วน

สำหรับสาขาตจว. ด้วยนะ เขาว่าขาดแคลนมาก เขาจะขึ้นมารับของบริจาคเองค่ะ

ใครจะแวะไปบริจาคที่รามอินทรา 34 ได้นะคะ

ทางสาขา สงขลามั๊ง เด๋วเอาภาพมาแปะก่อน จำไม่แม่น

รวมยอดบริจาคเงินและสิ่งของ คือ 10,693 บาท

เพิ่มข้อมูล

• 500 บาท ของคุณนพเก้า คงพนา วันนี้ได้โอนเงินไปหลังจากได้รับมาตั้งแต่

28/7/53 ตอนแรกกะว่าจะไปวันที่ 12 สิงหาคม พร้อมกับไปฝากบริจาคสินค้าทำบุญต่อ แต่เผอิญงานเข้าเยอะ เลยไม่ได้ไปอีกเลย

วันนี้ส่งของเสร็จก็เลยรีบไปโอนเสียก่อน จริงๆ ตั้งใจจะไปโอนธนาคารกรุงเทพฯ

ที่มูลนิธิฯ รับ

แต่ไปไม่เคยทันเสียที มันเก็บหลักฐานง่ายกว่า ใบสลิปโอนเงิน

หลังจากโอนเงินแล้วก็ส่งแฟกซ์ไปยืนยันอีกที ตอนนี้เลยโล่งใจมาก

รวมยอดทั้งหมดคือ 11193 บาทค่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมทำบุญกันค่ะ

ไปด้วยไม่ได้ แต่ขออนุโมทนา ด้วยนะครับ

ห้องนี้มีใครโอนเงินมาหลังวันอังคารหรือเปล่าคะ
นำเงินไปบริจาคแล้วค่ะ ตั้งแต่ อ. 27/7/53

แก้หัวข้อ ดันใส่วันผิด วันที่ไม่ผิด
ที่ถูกคือ อ. 27/7/53

[color=blue][size=14pt]

ขอรูปคนไปด้วยหะ

[size=14pt]1

2

3

4

5

6

7

8

9

[/size]

โห ขอบคุณมากครับคุณวิ อุตส่าห์ ถ่ายรูปใบเสร็จรับเงินมาให้ดูด้วย

[b]ข้าพเจ้าขอตั้งจิตอุทิศผล บุญกุศลแผ่ไปทั่วไพศาล

ถึงบิดามารดาครูอาจารย์ ทั้งลูกหลานญาติมิตรสนิทกัน

อีกทั้งเพื่อนร่วมงานการทั้งหลาย มีส่วนได้ในกุศลผลของฉัน

ทั้งเจ้ากรรมนายเวรและเทวัญ ขอทุกท่านได้กุศลผลนี้เทอญฯ[/b]