ดอลลาร์ สหรัฐ 35.10 บาท

ดอลลาร์ สหรัฐ 35.10 บาท

นอกเรื่องนิดนึงนะ
เห็นไปเที่ยวหัวหินกันหลายท่านช่วงนี้

งั้นช่วงนี้จดโดเมนในไทย ถูกกว่าดิ

ดูกราฟแล้วต้องทำใจ มันพุ่งขึ้นอย่างเดียว

ด้วยความโชคดี ไปเที่ยวมาสองวัน แดดจัด มากครับผม ร้อนซะใจมากมายครับ ผมไปพักที่สวนสนมา มีเมฆเล็กน้อยเท่านั้น
มีคุณพ่อเพื่อนนายทหาร จองที่พักให้ 3000+ เหลือ ครึ่งนึงครับพักที่บังกะโลติดชายหาด แต่ ไม่มีแอร์ ทีวี ตู้เย็น ที่สำคัญคือ ไม่มีปลั๊ก ผมแทบกรี๊ดดดด

เห็นเพื่อนไปไหว้คุณย่าโมมาก่อนออกเดินทางครับ + กับเป็นซ้อมพระราชพิธีพอดี
เพราะก่อนหน้านี้เห็นเพื่อน ที่นู้นบอกมีฝนเหมือนกันนะครับ ยังว่าๆ กันอยู่โชคดีไปครับ
แต่ที่นู้นหากมี ฝน จะลงเล่นน้ำไม่สนุกเลยครับ แมงกะพรุน เยอะเอาเรื่อง

ชื่นใจดีครับ นานๆ ที ไปเดินตากอากาศเล่นพักผ่อน ไปในตัว เห็นทะเลก็ชื่นใจครับ lol

คงต้องระวังและคาดการณ์กันนิดนึงนะครับ จากต้นทุน < 260 ตอนนี้ แตะ 280 ~! 290 ++ ครับ มีทิศทางขึ้นเรื่อยๆ ซะด้วยครับ
เพราะหากมีการปรับราคา โดเมน แม้จะเป็นเงินเล็กๆ น้อยๆ ก็ไม่น่าจะดีแน่ครับ เหมือนน้ำตาลขึ้นซื้อชาเย็น แล้วปริมาณ น้อยลง หรือ เก็บตังแพงขึ้นบาทสองบาท
ผู้ซื้อ จะรู้สึกว่าแพง ทั้งๆ ที่ไม่กี่สิบบาทเท่านั้นครับ จิตวิทยา…

ขอบคุณพี่กิวครับ เห็นฮาดีเลยเอามาฝาก ที่นี่อีกที
http://learners.in.th/blog/mrgill/218014

งานนี้คนทำ Aff กับ AdS มีเฮ…

ทำเท่าเดิมแต่ได้เงินเยอะขึ้น

lol

ต้นเดือนที่แล้วดีที่ตัดสินใจซื้อ software มาตัวหนึ่ง ไม่งั้นถ้ารอ เดือนนี้คงแพงอีกหลายบาท

งานเข้าจริงๆ ครับ เพิ่งจะเพิ่มเงินเข้าใน Onlinenic แพงขึ้นเยอะเลย

ดูท่าทางแล้วกลัวจะไปถึง 40 กว่าบาทอีกครั้งนะเนี่ย

[quote author=coloshare link=topic=15187.msg144168#msg144168 date=1225711708]
ดูท่าทางแล้วกลัวจะไปถึง 40 กว่าบาทอีกครั้งนะเนี่ย

40 นี่อ้วกเลยน๊า

คิดถึงสินค้าจำเป็นที่ต้องนำเข้ากันสิคะ เช่น น้ำมันดิบ ฯลฯ
จะหนาวเลยล่ะ

กลัวปีใหม่นี้มากๆ เลยครับ อะไรๆ จะเปลี่ยนไป น่าจะหลายทิศ หลายทาง ต้องระวังและ คาดการดีดีนะครับ
มิงั้นเพียงแค่โดเมนไม่กี่บาท มันอาจจะหลายบาท ได้อย่างไม่ได้ตั้งตัว

เซิร์ฟเวอร์ จากที่ถูกๆ คอมที่ว่ากำลังลง รถที่ขับกันสนุก น้ำมันที่คิดว่าราคาลงเติบขับกันมัน
หลังจาก New Year อาจจะไม่ดีอย่างที่คิดก็ได้ครับ

เพราะภัยต่างๆ ทั้ง ภายใน ภายนอก ประเทศเรา ยังไม่เรียบร้อยสักอย่าง หากเกิดตูม ขึ้นกลาง กทม อีก
โดยเฉพาะแหล่งที่ชุมนุมกันอยู่ คงเป็น New Year ที่ไม่ดีนักแน่ครับ ใช้งานกัน ระวังๆ กันด้วยนะครับ

แต่คนที่ต้องซื้อของจากนอกก็อ้วกแตกกัน

ถูกต้ิอง …

ได้อย่างเสียอย่างครับ ทุกอย่างมี 2 ด้านเสมอ

มองในแง่ดีครับ ส่งออกได้เงินเยอะขึ้น

เอาเพลงนี้ไปไว้ร้องกันเลยคร้าบ

ผมขอสัก ๓๐ กำลังดีครับ… เพราะมันอ่อนมากเกินไป
ก็สะท้อนกลับมาเป็นค่าใช้จ่ายที่สูงขึ้นอยู่ดีครับ นั่นก็ขึ้น
นี่ก็ขึ้น …

enjoy!
ปุ๊ก

เมื่อวานฟังข่าวบอกว่าไทยปีหน้าประมาณการว่าจะมีคนตกงานกว่า 2 ล้านคน
การใช้จ่ายเงินในช่วงนี้จะซื้ออะไรหนักๆ ก็ขอให้คิดเยอะๆ ประหยัดกันนะครับ เพราะเงินที่หาได้อาจไม่คล่องเหมือนแต่ก่อน

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องการเงินเท่าไรแต่ชอบค่าเงินแบบคงที่มากกว่าเหมือนแต่ก่อน 25 บาทต่อดอลลาร์
นโยบายของรัฐสำคัญมากๆ ที่จะกำหนดความอยู่ดีกินดีของคนไทย