มีงบ 2 พัน5 ว่าจ้าง Set วีดีโอสตริมมิ่งให้หน่อย ลงไว้แล้ว

มีงบ 2,500 บาท อยากหาท่านมาช่วย Set up วีดีโอสตริมมิ่งให้หน่อย จะเอาถ่ายทอดสด
ตอนนี้ลง WOWza เรียบร้อยแล้ว เคยสตริมมิ่งได้แล้ว

แต่พอ reboot แล้วมันไม่ทำงานแล้ว
ผมทำไม่เป็นครับ
ท่านผู้รู้น่าจะรีโมทไปทำไม่นาน เพราะทุกอย่างมันพร้อมแล้ว

หรือใครจะลง red5 ก็ได้ครับ (ลงใหม่) จุดประสงค์ต้องการเอาถ่ายทอดสดสตริมมิ่ง (งานส่วนตัวครับ)

เครื่อง ลง Centos ครับ

ขอท่านที่มีประสบการณ์ช่วยหน่อย

นราธิป
ติดต่อทาง PM หรืออีเมล์ thailandgoto@yahoo.com

ปล.
1.set ให้สามารถใช้งานได้ พร้อมใช้งานครับ
2.ขอท่านที่เคยทำ หรือมีผลงานแล้วยิ่งดีครับ

ผมเป็นแต่ Red5 ครับ
สนใจติดต่อมาได้ครับ

ใช่คนที่ติดต่อผมทางเมลไหมครับ
ที่ให้ข้อมูลผมมา ผม ssh เข้าไม่ได้ครับผม ยังไงติดต่อผมอีกครั้ง

support@smilehost.asia

Red5 ครับ เจ๋งดีครับ รับทำครับ สนใจ PM มาครับ

ถ้าเคยลง wowza ไว้แล้ว แต่ reboot แล้วมันไม่ทำงาน เป็นไปได้ว่าไม่ได้ตั้งให้มันโหลดทุกครั้งตอน boot
แค่เข้าไป start ใหม่ กับตั้งให้มันโหลดตอน boot ก็น่าจะโอเคแล้วครับ

#/etc/init.d/wowza start
#chkconfig wowza on

นอกจากว่าคนลงไม่ได้ทำตัว start service ไว้ให้ก็เอาคำสั้ง start ไปใส่ไว้ใน /etc/rc.local แทน

ขอบคุณมากครับ โดยเฉพาะคุณ KKE น่ารักมาก มีน้องสาวจะยกให้เลยนะเนี่ย

คุณนัทดำเนินการให้เรียบร้อยแล้ว

ขออนุญาตปิดกระทู้นะครับผม

จากมือใหม่หัดขับ