รับประกอบเครื่อง 1U RackServer ราคาพันธ์ทิพย์

แล้วก็อย่าลืมเอามาเปรียบเทียบกันนะครับ ว่ากล่องอะไรเย็นสุด

idea บรรเจิดจริงๆ

555+ อย่างนี้ต่อไปต้องเลือกอีกหรือเปล่าครับ ว่ากล่องอะไรกลิ่นหอมสุด

[quote author=kke link=topic=4751.msg40278#msg40278 date=1164709958]
ทำไม heatsink ถึงหันรูลมออกไปทาง ram ล่ะครับ แต่ก็ขึ้นกับการจัดวางใน case ด้วย พอดีไม่เห็น

สุดยอดเลยครับ ผมพลาดอีกแล้วเหรอเนี่ย ! ไปซื้อแบบแบบโบนมา T_T

โอย ดูกราฟเครื่องประกอบรับโหลดหนักๆเทียบกับเครื่องเราแล้วอิจฉาชะมัด

นี่เครื่องเดิม Dell Xeon 3.0G ก่อนย้ายเวบออก CPU & Load แทบรับไม่ไหว

ย้ายมาเวบเดียวเครื่องเดียว C2D E6300 Ram1G ราคาประกอบไม่ถึง 3 หมื่น

Connection เท่าๆเดิม

เห็นแล้วน้ำลายหก

กล่องนมกี่บาทอ่ะครับ

12บ ครับ เอามาดูดจนหมดเพื่อการนี้โดยเฉพาะ

มายืนยันว่าใช้บริการแล้วเป็นที่พึงพอใจมากครับ
ขอบคุณครับ

• เครื่องนู้นทำงานหนักจังครับ อิจฉา >.<

ช่วงนี้ไม่ได้ไปเช็คราคาเลยครับ คิดว่าราคา CPU C2D น่าจะลงไปหลายตังอยู่
ส่วน Ram ไม่แน่ใจว่าจะลงหรือขึ้น

MB ASUS Desktop Board (รองรับ C2D/PD) และเลือกรุ่นที่ใช้ chipset ที่ Linux/FreeBSD รู้จัก (3 YR)