มาและอินเตอร์เน็ท 10 Mb

หวังว่าออกต่างประเทศจะได้ซัก40%ของความเร็ว :smash:

เหมือนผมเลย แต่ตอนนี้ผมได้ เต็มสปีดแหละ หลังจาก ขออยู่ 2 ปี กว่าจะได้
ผมได้ เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว

ต่างประเทศ 10Mbps

ผมตาฝาดไปหรือเปล่าเนี่ย

ให้ถึง แต่พอใช้จริง จะรอดไหมเนี้ย

3M ก็ไม่รู้จะใช้อะไรแล้วล่ะ ^-^

อัตกันน่าดู

3M ก็พอแล้วผม : )

ผมอยากได้ latency มากกว่า

10mb แต่ ping สูง loss กระจาย ก็ไม่ไหวนะครับ - -"

edit::

23:55 July 7, 2009
เห็นโฆษณาเน็ต 10mb จาก 3BB เป็นโฆษณาช้าง 2 เชือก กับพี่ไฟล์ครับ
แสดงว่าเปิดหาลูกค้าจริงแล้วสินะ - -“
1,490 thb/month
น่าลอง แต่ที่หอไม่ให้ติด - -”

มาจริง ยกเลิก premier ไปใ้ช้ 10m แทนถูกกว่า

คงเปิดตัวอย่างเป็นทางการจริงๆ แล้วครับ เพราะวันนี้ลงโฆษณาในหนังสือพิมพ์ไทยรัฐด้วย ขนาดครึ่งหน้ากระดาษเลยทีเดียว

Maxnet ช่วงนี้ล่มบ่อยมากๆ

10Mbit ตัวนี้เป็น Indy ครับ ที่บอกว่า Inter 10 Local 10 ผมคิดว่าให้เอาไปเปรียบกับบางเจ้ามากกว่า แต่ที่แน่ๆ Indy จำกัดการใช้งาน peer to peer หรือเชื่อมต่อตรงต่างชาติครับ อืดที่สุด…เข้าเว็บบางที่แทบไม่ได้เลย ใช้โปรแกรมอะไรที่ Server อยู่ต่างประเทศก็แทบจะไม่ได้เลย แค่ Login ก็จบแล้ว ถ้าเป็น Premier ปัญหาส่วนนี้จะน้อยกว่ามากๆ เพราะเขาไม่จำกัด ผมว่าท่านที่ใช้งาน Premier อยู่แล้วและไม่ได้ต้องการ Speed ในประเทศอะไรมากมายไม่จำเป็นไม่ต้องเปลี่ยนดีกว่าครับ เศร้าแน่ๆ ฟันธง!!!

10mb load balance กิน 10 เส้น ก็ 100mb แล้วนะครับเนี่ย