เพราะอะไรอยู่ๆอันดับก็ร่วงคับจาก 10+ กลาย เป็น 100+ คับ

เพราะอะไรอยู่ๆอันดับก็ร่วงคับจาก 10+ กลาย เป็น 100+ คับ

ข้อทราบรายละเอียดและปัจจัยทุกอย่างที่ทำให้เป็นแบบนี้นะคับ

งั้นจะถามอย่างละเอียดนะคับ

คือเว็บที่ผมทำ
ปกติเวลา search จาก google ด้วย keyword หนึ่งมันอยู่อันดับ
ประมาณ 10-15 แต่อยู่ดีๆยังไม่ทันข้ามวันผมลอง search อีกที่แต่กลับไม่เห็นเว็บผมอยู่อันดับเดิม เลยของ search แบบให้มันแสดงที่ละ 100 เว็บ
ก็ไปเจออยู่หน้า 2 อันดับ 130 กว่า

ผมเลยงงแล้วก็เซ็ง
ก็เลยอยากถามผู้รู้ช่วยตอบที

ตอนนี้เว็บผม traffic น้อยมากๆๆมาหลายวันแล้ว กำลังกลุ้มสุดๆ

เจท เนียรมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

[quote author=Armuay อีก5วัน NB 3มาตรฐานจะมาส่ง link=topic=27584.msg259775#msg259775 date=1273686438]
เจท เนียรมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

คำถามไม่เครียร

sign out google account.

ไมได้มากวนประสาทนะครับ

1. หลังๆTHT มีแนวตั้งกระทู้หรือโพสหวังseo จากsig
  2. ส่วนใหญ่จะสมัครมาใหม่เสมอ
  3. โพสไม่ค่อยได้ใจความหรือตั้งกระทู้ขอไปที
  4. สมัครมาใหม่แต่ๆๆๆๆsig จงใจทำseo (แบบคุณนั่นแหละ)

ที่เจอบ่อยคือ กูเกิ้ล แด๊นครับ
คือว่ามันเด้งไปเด้งมาแบบนี้แหละ แต่ซักพักก็จะกลับมาเอง ช่วงหลังๆมานี้เป็นบ่อยครับ

เช็คดู index ลดไหม แบ๊คลิ๊งค์ลดหรือป่าว ลองดูครับ

เอาน่ะ ใจเย็นเสี่ยป้อบ(ตรูก้อแอบมาเนียร อิอิ)

อืมน่าสนใจครับ เสี่ยป้อบ

http://www.thaihosttalk.com/mlist/?sort=registered;start=0;desc

มากกว่า 5 ใน 10 สมาชิกใหม่ สมัครเพื่อมาสปามครับ

ทำใจๆ

ถูกต้อง โพส เกือบทุกเว็บ แล้วคำที่คุณเล่น ไม่คิดว่าซักวันมันจะ หวนเข้าตัวหรอ seo
ภาษาบ้านผมเขาเรียกว่า หายจากวงโคจร ติดเชนบล๊อก ของ Google ถ้ามันเป็นอย่างนั้น
แต่ที่ thaiseoboard ไม่ยอมให้ สมาชิกใหม่ทำลายเซ็นตรงๆนะ ต้องโพส อย่างน้อง เกือบ 100 อะ

keyword ดันมาเล่นตรงกะเราอีก

ซีเรียสเกินไปหรือป่าวครับ หมวดนี้ #

Everything Search Engine

มันก็ถูกแล้วนะครับ กรณีถามเรื่องพวกนี้
ส่วนลายเซ็น ก็เป็นสิทธิ์โดยชอบธรรมอยู่แล้ว

ดูวันreg จนกท ดูsig ถ้ามาเมื่อคืนไม่ทันก็ไม่ต้อง…หรอก

เรปเมื่อคืนผมก็โพสนะครับ ผมเห็นทันนะ
ไม่ต้องเป็นห่วงผมหรอกครับ ผมรู้ว่าผมโพสอะไร

หงะ เราจะแย่ด้วยมั๊ยเนี่ย มาใหม่ครับ

ถามตัวเองสิครับว่าทำอะไรอยู่หวังอะไรไม๊

นี่ก็ สปาม ซิก

อาจเป็นเพราะว่า google กำลังปรับเปลี่ยนอันดับมั้งครับ

ลองปรับเพิ่มเติม ส่วนของ title ,contentเว็บนิดๆหน่อยๆ

ใจเย็นๆครับ ของมันมีขึ้นมีลงบ้าง