อยากให้ช่วยกันหาวิธีแก้ปัญหาคอมเมนท์ "ที่ 1 โว้ย, ที่ 2, ที่ 3 ว่ะ ..."

ผมจำความไม่ได้ว่ามันเริ่มเกิดขึ้นในเว็บบอร์ดประเทศเรานานแค่ใหนแล้ว …
ถ้าจำได้ป่านนี้จัดงานครบรอบ การโพส์ที่ 1 แห่งปีไปแล้ว … (เผลอๆจะ ครบรอบ 2 ปีแห่งการโพสที่ 1 ด้วย)

ผมว่ามันก็ไม่ยากนะครับ

1. คนพวกนั้นไม่มีทางฉลาดกว่า Programmer แน่นอน … (อย่าตีความคำว่าฉลาดไปใกลนะครับ)
  2. และไม่มีทางฉลาดไปกว่า Algorithm ที่พวกเราจะช่วยกันคิดอย่างแน่นอน …

เขียนเป็น Pseudocode นะครับ จะได้เอาไปแปลงใช้กับบอร์ดได้ทุกภาษา …

ผมขอเสนอแบบคร่าวๆ …

1. ลบทุก reply ที่เข้า Regular expressions ดังต่อไปนี้
    — มีคำว่า [“ที่” or "ที่ "] + [1-10 or “หนึ่ง-สิบ”]

หรือ

1. ลบ reply ที่ 1-10 ที่เข้า Regular expressions ดังต่อไปนี้
    — มีคำว่า [“ที่” or "ที่ "] + [1-10 or “หนึ่ง-สิบ”]

ปล. อยากให้ต่อยอดไปถึงโฆษณา MLM ที่น่ารำคาญทุกวันนี้ด้วยครับ …
อย่างน้อยๆ ถ้าทำได้ ผลดีก็ตกอยู่กับผู้คนที่เข้ามาอ่านแหละครับ สุขภาพจิตดีขึ้น เราก็ได้บุญ หรือเสมอตัวก็ยังดี …

น่าจะมีกฎหมาย ห้ามโพส โฆษณาในที่ สาธารณะครับ

เห็นบอร์ดดัง ๆมีแต่ MLM เพียบ หลอกคนไปลดน้ำหนักนั่นแหละ

traffic เยอะ ไม่ดีใจหรือครับ ดีกว่าพวก mlm กับ เว็บร้างน๊ะครับ

ว่าไปแล้ว เว็บที่เขานิยมกัน
ไอ้ ที่ 1 ที่ 2 … น่ะผมว่ามันไม่ง่ายนะ

เกาหัวแกรกๆ

ผมเข้าใจว่าประมาณนี้

คุณ Nipitpon ต้องการ code เพื่อไปลบ rep. ที่เวบบอร์ด
เมื่อเวลามีคนโพสกระทู้เริ่มต้นปุ๊บ จะมีคนคอยเฝ้าบอร์ด แล้วก็มาแย่งกัน rep. เป็นคนแรก คนที่สอง โดยไม่ดพสข้อความอะไรใน rep. นั้นๆ นอกจากบอกว่า “ที่ 1” , “ที่ 2” … แค่นั้น

ครับ ชอบเจอตามเว็บ topๆ น่ะครับ …
ผมเองเฉยๆนะครับ แต่ผลลัพท์ก็ดูพวกที่มาตอบด่าพวกนี้ว่า “รำคาญจังพวกที่ 1 เนี่ย” มันก็มีให้เห็นเช่นกัน

เปิดประเด็นใว้ เผื่อเจ้าของเว็บพวกนี้จะผ่านมาเห็น …

จริงๆ แล้วอ่านผ่านๆ ยัง งงแหม่งๆ
หากแบบซีเครียดจัดๆ ลองเขียนฟังก์ชั่นขึ้นมาสักตัวนึง
ไว้ดักจับ พวกข้อความประกาศโฆษนา ก็ได้ผลมากนะครับ เพราะคนโพสส่วนใหญ่จะโพสๆ เดิมๆ นั้นแล

สำหรับผม เฉยๆครับ
เป็นสีสรรในบอร์ด บางครั้ง ล่อกันไปถึงที่ เกือบ 100

เอาง่าย ๆ ก็ ถ้ามีคำว่า ที่ x แล้วความยาวไม่เกิน 10 ตัวอักษรก็ให้ขึ้นแจ้งว่าส่งข้อความไม่ได้