ร้อนมากมาย สงกรานต์ไปเที่ยวไหนคะ ^____^

สถานการณ์แบบนี้ + อากาศร้อน เกี่ยวกันไหมเนี่ย

ไปเล่นสงกรานต์ที่ไหนกันคะ

ไม่ได้เล่นหลายปีแล้ว อยู่บ้านทุกปีเลย ปีนี้จะไปไม่ไกล
ไปโดดน้ำแม่น้ำ ถ้ามันไม่สกปรก

แต่อ่าน่ที่พี่หนึ่งเล่าแล้วน่ากลัวอ่ะ

ร้อนจนแอร์พัง T^T เที่ยวข้างนอกตัวจะพังด้วยอ่ะป่าว …??

อืม ร้อนมากปีนี้ ถ้าไม่ทากันแดดให้ดี มีหวังตุ่มขึ้นตามตัวแหง๋

นี่เพิ่งแพ้น้ำหอมมา ฮ่าๆๆ มันแพ้เฉพาะกลิ่น เล่นเอาตัวพังอีกแล้ว ทั้งคัน บวมและไหม้เรียบร้อยแล้ว

อากาศร้อนมากๆ ระวังกันมากๆ เลยนะเนี่ย

แยกราชประสงค์ หรือไม่ก็ สะพานผ่านฟ้าลีลาศ ครับ

เหรอ ไปทำไรละ

ไปสาดน้ำ(เลือด) ไม่ก็เดินเที่ยว พาชม กทม อันงดงามครับ ^^

นอนอยู่บ้าน
ปล. ที่ปัตตานีไม่ร้อนครับ
เย็นสบาย มีลมพัดตลอด

==
=
=
=_____________________________=

ไปเที่ยวกัน :smiley:

สงกรานต์พาหลานเจ้าตัวเล็กล่าสุดไปหาคุณย่า…
กลับบ้านไปหาแม่…
ไปหาครอบครัวใหญ่…

เป็นเทศกาลเดียวที่เราจะอยู่กันพร้อมหน้า :slight_smile:

พูดแบบนี้ สงสัยมีครบอครัวเล็กๆ แอบไว้เหรอครับ

ถามจริงๆหรอ lol

แวะมาช่วย อิอิ

แอบมีเล็กมีน้อยอีกแน่เยย เหอเหอ

แว๊บบบบบบบ

ไม่จริ๋งไม่จริงน้องแคท…พี่โดนใส่ไฟ :flame:

ใครใส่ไฟครับ

ใส่เองนี่แหละ โยนไม้เข้าเตา เอาพัดพัด โย่วๆๆ
:slight_smile:

จะไปเที่ยวทะเลครับ ฮ่าๆๆ ไกลมาก

ไปหัวหินครับ

นี่หยุดตั้งหลายวันแนะ ส่งของไม่ได้นานมากๆๆเลยนะ ส่งของได้ล่าสุดก็คงวันที่ 10 นะเนี่ย
อีกทีก็ 19 เลย โห นานสุดๆ

ไปแน่ๆนะครับ ปีนี้เบื่อการเมืองแล้ว

อยู่บ้านครับ ให้ลูกน้องไปเที่ยวกัน เราอยู่กทม ทำงานให้ลูกน้อง :slight_smile: